

MAMLAKA YA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI TANZANIA



MKATABA WA UJENZI WA PICNIC SITE KILOMBERO

KATI YA PORI LA AKIBA KILOMBERO

NA

NDUGU JOHANNES JOSEPH NYAMASIRIRI

DISEMBA, 2021

MKATABA WA UJENZI WA PICNIC SITE- KITUO CHA KILOMBERO

Mkataba huu umeingiwa leo tarehe 30 Mwezi Disemba mwaka 2021, **BAINA** ya **Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania – Pori la akiba Kilombero** yenye ofisi yake eneo la Morogoro **S.L.P 2856 Morogoro** (hapa ataitwa 'TAWA'-KILOMBERO) kwa upande mmoja.

NA

Ndugu **JOHANNES JOSEPH NYAMASIRIRI S.L.P 2106** wa **Dodoma Simu Na. 0758179861** ambaye kwa mkataba huu (ataitwa 'mjenzi') kwa upande wa pili.

1. UTANGULIZI

TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea iliyoanzishwa chini ya Sheria ya kuhifadhi Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamapori wanaopatikana nje ya Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo.

Mjenzi ni mwenye utaalum wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi husika.

TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi yote ya ukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika mkataba huu kama itakavyoainishwa.

Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni pamoja na ubora unaotakiwa (Specification).

Na. Mfululizo	Maelezo ya Kazi
	MSINGI
A	Kusafisha eneo
B	Kuchimba msingi
C	Kuondoa takataka zilizochimbwa eneo la kazi
D	Kurudishia udongo kwenye msingi
E	Kurudishia kifusi kwenye eneo la ndani ya msingi
F	Kupanga mawe kwenye jingo
G	Kupulizia dawa kwenye eneo la ndani la msingi kwa ajili ya mchwa
H	Kupulizia dawa pembezoni mwa msingi kwa ajili ya mchwa
J	Kumwaga zege au mchanga kwenye msingi
K	Kumwaga zege jamvi
I	Kumwaga zege kwenye msingi

3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:

A. MALIPO

TAWA itamlipa mjenzi jumla ya **TZS. 12,000,000 /=- (Shilingi za kitanzania Milioni Kumi na Mbili tuu)** zitakazolipwa kwa awamu Tatu.

1. Malipo ya awali asilimia 30% (**Shs. 3,600,000/=-**) **Milioni tatu na laki sita tuu)** zitakazolipwa ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kusaini mkataba huu na kuanza kazi.
2. Malipo ya pili na ya mwisho asilimia 30% (**Shs. 3,600,000/=-**) **Milioni Tatu Laki Sita tu)** yatalipwa baada ya kazi za kuta, sakafu, zege na paa
3. Malipo ya tatu na ya mwisho asilimia 40 % **Shs. 4,800,000 (Milioni nne na laki nane tuu)** yatalipwa baada ya kazi kukamilika.

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa wakati kwa ajili ya kukamilisha ukarabati wa majengo ya zahanati na ofisi. Vifaa vyote vitafikishwa eneo la ujenzi Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo ya mjenzi kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya utendaji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na Mjenzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza

muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua stahiki za kufanya ili kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

E. MITAMBO.

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi atawajibika kutoa mahitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati

F. USALAMA KAZINI.

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

G. KUTUNZA VIFAA

Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote vinavyotumika kwenye ujenzi.

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi atachukua moja ya hatua zifuatazo:

- (a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
- (b) Atasimamisha kazi kwa muda.

I. KUCHELEWESHA KAZI.

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kukatwa malipo yake kiasi cha shilingi 10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.



J. MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za mkataba zitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumua ya watu wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.

K. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko ilivyotarajiwa. Ikiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo iliyoainishwa kwenye Ibara I hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA

Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.


Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zetu hapa.

TAWA – KILOMBERO

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....


LAURENCE J. OKODE
KAMANDA WA UHIFADHI KILOMBERO GCA


KAMANDA
KILOMBERO ARDHI OEVU/GCA
S.L.P. 7-IFAKARA

KWA MJENZI

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....


JOHANNES JOSEPH NYAMASIRARI
MJENZI (FUNDI)

MWISHO.

